จากกรณีที่มีการแชร์ต่อคลิป ครอบคครัวหัวร้อน ที่จ.ขอนแก่น โดยมีเรื่องทะเลาะกับชาวบ้าน หลังทิ้งขยะไม่ลงถัง เลยถูกชาวบ้านตักเตือน ทำให้ไม่พอใจ
โดยครอบครัวดังกล่าวเคยตกเป็นข่าวโด่งดังมาแล้วหลายรอบ ในหลายพื้นที่ และล่าสุดไปมีเรื่องมีราวที่ จ.ขอนแก่น ตามที่เสนอไปแล้วนั้น
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_576/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/ครอบครัวหัวร้อน-7-1024x576.jpeg)
สำหรับความคืบหน้า วันที่ 19 มี.ค.64 นายคมสัน กองเพชร ผู้ใหญ่บ้าน ได้ไปพูดคุยกับเจ้าของบ้านเช่าได้ข้อมูลว่า ทางผู้รับเหมาก่อสร้าง ได้ติดต่อหาบ้านเช่าเป็นเวลา 7 วัน เพื่อให้ครอบครัวหัวร้อนมาอาศัย ระหว่างวันที่ 10-17 มี.ค.64 เพื่อก่อสร้างหลังคาบ้าน
จากการพูดคุยกับเจ้าของบ้านได้ยืนยัน จะไม่ให้ครอบครัวหัวร้อนมาเช่าอยู่อีกแน่นอน นอกจากนี้ยังกำชับให้ลูกบ้านเปิดไฟหน้าบ้านในช่วงกลางคืน เพื่อป้องกันเหตุที่ไม่พึงปรารถนา แม้ว่าจะมีไฟส่องสว่างตามถนนแล้วก็ตาม
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_449,h_696/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/ครอบครัวหัวร้อน-4-1-449x696-1.jpeg)
“จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผมเป็นผู้ใหญ่บ้านมากว่า 10 ปี วางตัวเป็นกลางมาโดยตลอด ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้น ผมพยายามอธิบายให้ทางครอบครัวหัวร้อนได้เข้าใจว่าคู่กรณีที่มีปากเสียงกันได้เดินทางไปทำงานแล้ว ไม่สะดวกที่จะมาพูดคุยเคลียร์ปัญหากัน
แต่ครอบครัวหัวร้อนไม่ยอม ได้ขับรถยนต์ออกไปแล้วยังวนกลับมารอบที่ 2 พร้อมตะโกนด่าถ้อยคำหยาบคายใส่ลูกสาวของผม หลังจากนั้นผมจึงได้ไปลงบันทึกประจำกับทางตำรวจ สภ.ย่อยเมืองเก่า ไว้เป็นหลักฐาน”
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_392,h_696/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/ครอบครัวหัวร้อน-3-1-392x696-1.jpeg)
“ทราบว่างานที่ขอนแก่นของครอบครัวนี้เสร็จแล้ว โดยครอบครัวหัวร้อนขนข้าวของไปหมดแล้ว ซึ่งทราบว่าจะไปทำงานที่ร้อยเอ็ด ส่วนจุดเกิดเหตุทั้งกลางคืนและกลางวันนั้น มีวงจรปิดบันทึกรายละเอียดไว้ได้ทั้งหมด”
ที่มาขาวสด