‘คุณยายทวด’ ถือพวงมาลัย มาแสดงความยินดีกับเหลน ในวันเรียนจบชั้นประถมศึกษา ชาวเน็ตแห่คอมเมนต์ เป็นภาพที่น่ารัก พร้อมทั้งอวยพรยายทวดให้แข็งแรง
วันที่ 9 เม.ย. 64 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เพจเฟซบุ๊กชื่อ “โรงเรียนบ้านโคกใบบัว อ.ครบุรี นครราชสีมา“ โพสต์ภาพและเรื่องราว ของคุณยายทวดท่านหนึ่ง ถือพวงมาลัยที่ติดเงินเดินมาแสดงความยินดีกับเหลนในวันปัจฉิมนิเทศ โดยระบุข้อความว่า “เหนือคำบรรยาย ยากที่จะเอ่ย เมื่อยายทวดมาแสดงความยินดีกับเหลน ปัจฉิมนิเทศ 2563 ขอให้คุณยายสุขภาพสมบูรณ์ แข็งแรง เป็นร่มไพธิ์ ร่มไทรของชาวชุมชน และโรงเรียนบ้านโคกใบบัวนานๆนะครับ โรงเรียนบ้านโคกใบบัว โรงเรียนของชุมชนโรงเรียนของเราทุกคน”
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_553,h_600/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/คอมเมนต์-5.jpeg)
เมื่อโพสต์ดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไป มีคนแชร์ต่ออกไปจำนวนมาก และมีคนเข้ามาแสดงความยินดีกับเด็ก และชมว่าเป็นภาพที่น่ารักมา พร้อมทั้งอวยพร ขอให้คุณยายทวดมีสุขภาพแข็งแรง
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_960,h_720/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/171203232_2865812990327362_9072055966235788116_n.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_720,h_960/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/170048307_2865813040327357_8982123743519717118_n.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_720,h_960/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/170973118_2865813090327352_5794867730370400962_n.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_720,h_960/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/170083961_2865813133660681_5710050798121114222_n.jpeg)
ที่มาข่าวสด