โลกออนไลน์ได้แชร์ภาพ หญิง อุ้มลูกน้อย ขณะเดินเร่ขายนม บริเวณ 4 แยกไฟแดงขนส่งแม่สาย ต.เวียงพางคำ อ.แม่สาย จ.เชียงราย ภาพดังกล่าวถูกวิพากษ์วิจารณ์ ว่าเธอใช้ลูกเป็นเครื่องมือเรียกความสงสารในการทำมาหากิน
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_720,h_481/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/08042564-09-1.jpeg)
เมื่อเจ้าของนมทราบถึงกระแสดังกล่าว จึงสั่งงดให้เธอหยุดขาย ซึ่งหญิงคนดังกล่าวมองว่าเธอไม่ได้ทำอะไรผิด ส่ิงที่เธอทำคือการหาเงินมาเลี้ยงลูกน้อย เพื่อช่วยสามีหาเงินอีกทาง เนื่องจากสามีถูกลดงานในช่วงโควิด แต่กลับเจอดราม่าจนต้องหยุดงาน
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_707,h_409/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/08042564-09-4.jpeg)
ต่อมาทราบว่าเธอชื่อ น.ส.ฟ้า อายุ 18 ปี อยู่กินกับนายเมือง อายุ 19 ปี มีลูกน้อยด้วยกันวัย 11 เดือน ก่อนหน้านี้เธอทำงานงานทำสวนดอกไม้ สามีทำงานก่อสร้างรายวัน หลังจากคลอดลูกจึงต้องออกจากงานมาเลี้ยงลูก ส่วนสามีก็เจอโรคระบาดทำให้งานน้อยลง
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_684/https://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/04/08042564-09-3-1024x684.jpeg)
ซึ่งเธอเห็นว่ามีนักเรียนขายนมตามแยกไฟแดง จึงเข้าไปสอบถามก่อนทั้งคู่จะไปสมัครเป็นคนขายแยกไฟแดงขนส่งแม่สาย ขณะที่ไปทำงานก็เอาลูกไปด้วยเพราะไม่มีคนดูแล จนเกิดเป็นกระแสดังกล่าว และถูกสั่งให้หยุด เพราะทางเจ้าของมองว่าจะมีผลกระทบกับธุรกิจ
แหล่งที่มา : 77kaoded