จากกรณี ปฏิบัติการณ์ “สยบไพรี ตอน สยบบูรพา” จับกุมเครือข่ายยาบ้าของนายสรกฤช สนธิ์ศิริ หรือ กุ๊ก ระยอง อายุ 33 ปี และสามารถจับกุมนายทัตเทพ อรุณ อายุ 26 ปี ได้ที่ อ.แกลง จ.ระยอง โดยหนึ่งในของกลาง คือ แมว 6 ตัว พันธุ์ต่างประเทศ ซึ่งถูกระบุว่า เป็นวิธีหนึ่งในการฟอกเงินนั้น
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_576/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/แมว-ค้ายา-1024x576.jpeg)
ล่าสุดสมาชิกเฟซบุ๊กรายหนึ่งได้เปิดเผยว่า ตนเองเป็นคนดูแลแมว และขอความเป็นธรรมให้กับแมวทั้ง 6 ตัว โดยระบุว่า “ขอความเป็นธรรมคืนลูกให้เราได้ไหมเพลงกับเด็กๆ 6 ตัวไม่เกี่ยวอะไรเลยอ่ะทำไมไม่มีใครมองตรงนี้บ้างจะบ้านจะรถอยากจะยึดยึดไปเถอะค่ะ ขอแค่คืนเด็กๆ ให้เพลงได้ไหมอย่าพลากเด็กๆ ไปจากอกเราเลย
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_696,h_412/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/แมว-ผู้ต้องหา-2-696x412-1.jpeg)
แค่ไม่ได้เจอกันก็ใจจะขาดแล้วอ่ะ เห็นใจมนุษย์ด้วยกันมันไม่ได้เลยหรอ เราเลี้ยงของเรามาเราก็รักของเราอ่ะ ถึงเด็กๆ จะถูกซื้อโดยผู้ปกครองเราแต่ไม่ได้แปลว่าเขาจะต้องเป็นเงินสกปรกไปซื้อมานี่ความยุติธรรมมันอยู่ตรงไหนกันคะ?
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_602,h_696/http://www.toppicnews.com/wp-content/uploads/2021/03/เจ้าของแมว-602x696-1.jpeg)
อย่างไรก็ตามพบว่า ผู้ปกครองของเจ้าของโพสต์ เป็นหนึ่งในผู้ต้องหา ที่มีการออกหมายจับ โดยเจ้าของโพสต์ได้ ระบุว่า ผู้ปกครองของเธอได้ซื้อแมวมาให้ แต่เธอเป็นคนดูแลมาตลอด ส่วนบ้านที่ถูกเข้ายึดทรัพย์ เธออยู่ในฐานะผู้อยู่อาศัย