ฝ่ายปกครองอำเภอแม่สอด จังหวัดตาก บุกจับ 5โจ๋วัยละอ่อน ชายหญิง แอบมั่วสุมเสพยาบ้า อยู่ในบ้านพัก ผงะพบ 2ด.ญ.อายุเพียง13-14 ร่วมวง
วันที่ 26 เม.ย.2564 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า วานนี้ นายอำเภอแม่สอด จ.ตาก สั่งการให้ นายภัทรดนัย อุทัยรัตน์ ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานความมั่นคง นายธวัชชัย อ่อนสาร ปลัดอำเภองานป้องกัน นางสาวศิริพร สอนไว ปลัดอำเภอกลุ่มงานความมั่นคง นางฉายพันธุ์ คำฟอง ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 1 ต.ด่านแม่ละเมา นำกำลังฝ่ายปกครองต.ด่านแม่ละเมา
เข้าตรวจสอบบ้านพักหลังหนึ่งในพื้นที่ หมู่ 1 ต.ด่านแม่ละเมา หลังได้รับการร้องเรียนว่ามีกลุ่มวัยรุ่นเป็นเยาวชนมั่วสุมเสพยาเสพติด ภายในบ้านพักหลังดังกล่าว จากกาาตรวจสอบเจ้าหน้าที่พบเยาวชนชายหญิง 5 คน ประกอบด้วย นายเอ อายุ 16 ปี, นายขวัญ อายุ 15 ปี, ด.ช.บี อายุ 14 ปี, ด.ญ.ซี อายุ 14 ปี, ด.ญ.ดี อายุ 13 ปี
![](https://www.khaosod.co.th/wpapp/uploads/2021/04/%E0%B8%9C%E0%B8%81%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%9C.jpg)
โดยนายขวัญ เจ้าหน้าที่จับได้พร้อมของกลางยาบ้า 22 เม็ด จึงแจ้งข้อหา มีไว้ในครอบครองเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฏหมาย และเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) โดยผิดกฏหมาย ส่วนเยาวชนที่เหลือแจ้งข้อหา เสพยาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) โดยผิดกฏหมาย ก่อนคุมตัวทั้งหมดส่งพนักงานสอบสวนสภ.พะวอ เพื่อดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไป
ขอบคุณภาพและที่มาข่าวสด