ทะเลตรัง คึกคัก นักท่องเที่ยวพรึ่บช่วงหยุดยาวสงกรานต์ แห่สัมผัสความงามถ้ำมรกต ผู้ประกอบการยิ้มได้ คนหนีโควิด มาเที่ยวชายหาด-เกาะแก่ง
วันที่ 15 เม.ย.64 ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการท่องเที่ยวทะเลตรัง เนื่องในวันหยุดยาวช่วงเทศกาลสงกรานต์ เป็นไปด้วยความคึกคักอย่างยิ่ง มีนักท่องเที่ยวจำนวนมากเดินทางไปท่องเที่ยวยังแหล่งท่องเที่ยวต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นชายหาด หรือเกาะแก่ง
โดยเฉพาะที่บริเวณหาดปากเมง หาดเจ้าไหม หาดยาว รวมทั้งเกาะกระดาน เกาะมุกด์ เกาะแหวน หลังจากมาตรการควบคุมโควิด-19 ส่งผลกระทบต่อแหล่งท่องเที่ยวทางบก ทำให้นักท่องเที่ยวจำนวนหนึ่งหันมาเที่ยวทะเลแทน ส่งผลดีต่อผู้ประกอบการ ไม่ว่าจะเป็นร้านอาหาร ร้านของฝาก ที่พัก ตลอดจนธุรกิจเรือทัวร์ เรือโดยสาร รถรับจ้าง
![](https://www.khaosod.co.th/wpapp/uploads/2021/04/%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%87_%E0%B8%9C%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%9B%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%97%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%84%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%81_5.jpg)
โดยหนึ่งในแหล่งท่องเที่ยวเบอร์ 1 สุดฮิตของจังหวัดตรัง อย่างถ้ำมรกต ที่บริเวณเกาะมุกด์ ก็เป็นจุดที่สำคัญที่นักท่องเที่ยวผู้มาเยือนไม่ยอมพลาด สำหรับการว่ายน้ำไต่เชือกเข้าไปความงดงาม รวมทั้งเล่นน้ำบนชายหาดที่ขาวสวย ท่ามกลางน้ำใสสีมรกต แถมยังมีบรรยากาศที่รายล้อมไปด้วยธรรมชาติ ผนวกกับอากาศอันแสนบริสุทธิ์ที่ทุกคนสามารถสูดเข้าไปได้อย่างเต็มปอด
โดยมีเจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติหาดเจ้าไหม และเจ้าหน้าที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมกันจัดระเบียบการเข้าไปภายในถ้ำมรกต เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเป็นไปตามมาตรการควบคุมโควิด-19 อย่างเข้มงวด เพื่อความปลอดภัยของนักท่องเที่ยวทุกคน
ขอบคุณภาพและที่มาข่าวสด